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1. UTANGULIZI

Vitongoji 374 na Wakazi takriban Laki Tatu (300,000) lina
Vipaumbele Vikuu Vitano (5) ambavyo ni (i) Elimu, (ii) Afya, (iii)
Kilimo (Uvuvi na Ufugaji), (iv) Mazingira, na (v) Michezo na
Utamaduni. Haya yote yamo kwenye llani ya Uchaguzi ya Chama
Cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 — 2020. Maji, Umeme,
Barabara, Vyombo vya Usafirishaji na Mawasiliano ni nyenzo
muhimu zinazotumika kufanikisha utekelezaji wa Miradi ya
Vipaumbele hivyo vitano. Ukuaji na Uimarikaji wa Uchumi na

la Vipaumbele hivyo vitano.

Miradi ya Maendeleo ya Vipaumbele hivyo vitano na nyenzo zake

Sospeter Mwijarubi Muhongo anashirikiana kwa karibu sana na
Wananchi na Viongozi wao wa ngazi mbalimbali kwenye
Utekelezaji wa Miradi iliyopendekezwa na Wananchi wenyewe.
Vilevile, Mbunge huyu wa Jimbo anashirikiana kwa karibu sana na
Serikali na Viongozi wake wa ngazi zote kwenye Utekelezaji wa



Mitatu na Nusu (Januari 2016 — Juni 2019). Vilevile, Taarifa hii
inaonesha Michango mingi na mikubwa iliyotolewa na Mbunge wa
Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwenye Utekelezaji wa
[lani ya Uchaguzi ya CCM (2015 - 2020) ndani ya Jimbo la
2020) inatekelezwa kwa Mafanikio Makubwa sana na hii
inathibitisha jinsi ambavyo Serikali ya Awamu ya Tano chini ya
Uongozi wa Mheshimiwa Rais Dkt John Pombe Joseph Magufuli
inavyowaletea Wananchi Maendeleo ya uhakika kwenye Jimbo la

2. UONGOZI NA MAWASILIANO JIMBONI
Uongozi bora daima unakuwa unayo mawasiliano mazuri ambayo ni
muhimu sana kwa ajili ya Maendeleo Endelevu kwa Jamii husika.

Serikali yao kwa ngazi zote.

2.1 ZIARA ZA VIJIJINI ZA MBUNGE WA JIMBO

Ndani ya Miaka Mitatu na Nusu, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter
zaidi ya mara tano na ziara zake zote ni za Utekelezaji wa Miradi ya
Maendeleo ikiwa ni njia kuu ya Utekelezaji wa llani ya Uchaguzi ya
CCM (2015 — 2020). Vilevile, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter
Mwijarubi Muhongo anatumia ziara hizi kupokea kero za Wananchi
na kuzitatua na zingine kuzifikisha Serikalini.



2.2 WASAIDIZI WA MBUNGE WA JIMBO

utendaji wa Wasaidizi hawa, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter
Mwijarubi Muhongo amewanunulia Vyombo na Vifaa vya kufanyia
kazi kama vile (i) Pikipiki na Mafuta ya Pikipiki ya kila wiki, (ii)
Kompyuta, (iii) Global Positioning System (GPS), (iv) Simu na
Bando la muda wa maongezi.

=

Muhongo (kulia) akiwatambulisha Wasaidizi wake kwa Wananchi
wa Jimbo la Musoma Vijijini

2.3 MABARAZA YA WAZEE
Haya ni Mabaraza ya Ushauri, Ushawishi, Utamaduni na Maadili
yaliyoundwa na Mbunge wa Jimbo ili kuboresha shughuli za



Mabaraza haya yanafanya kazi zake bila kuingilia Mihimili ya
Serikali

(kushoto) akizungumza na Wazee wa Mabaraza ya Kata 21

2.4 TOVUTI YA JIMBO
Ili kupanua Wigo wa Mawasiliano, Mbunge wa Jimbo la Musoma

Jimbo kwa ajili ya kuwajulisha Wananchi wa Jimboni, Nchini na
Ulimwengu mzima kuhusu kazi za Maendeleo ya Jimbo la Musoma

Saragana, Kata ya Nyambono na Anuani vyake ni:




2.5 REDIO YA MTANDAONI (ONLINE RADIO)
Mawasiliano ya aina hii ya Redio ya Kisasa huwafikia Wananchi na
kuwaeleza Miradi inayotekelezwa Jimboni na shughuli nyingine zote

(MVOVN)




3 HUDUMA ZA JAMII

Huduma bora za Jamii ni nyenzo muhimu katika kuondoa umasikini
na kuharakisha Maendeleo ya Wananchi. Katika kipindi cha Miaka
Mitatu na Nusu (Januari 2016 - Juni 2019), Mbunge wa Jimbo la
Uongozi wa Chama Cha Mapinduzi, ameendeleza jitihada zake za
kuhakikisha kwamba Wananchi wanashirikiana kwa hali na mali na

Serikali (Government Primary Schools) na Shule 3 za Binafsi
(Private Primary Schools). Pia Jimbo linazo Sekondari 18 za Serikali
(Government Secondary Schools) na Shule 2 za Binafsi (Private
Secondary Schools). Mbunge wa Jimbo, Profesa Sospeter Mwijarubi
Muhongo kwa kushirikiana na Wananchi wote wamejiwekea
MIPANGO vya kujenga na kuboresha Miundombinu ya Elimu
kwenye Jimbo lao. Mipango hiyo inahusu:

3.1.1 UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA

Kutokana na upungufu mkubwa wa Vyumba vya Madarasa
unaopelekea mrundikano wa Wanafunzi Madarasani na wengine
kusomea chini ya miti, Mbunge wa Jimbo anahamasisha Wananchi
mwenyewe anachangia fedha zake na vilevile Mfuko wa Jimbo
(Fedha za Serikali) na Halmashauri ya Wilaya (Own Source)
wanachangia ujenzi huu.
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo
(wa tatu kushoto) akishiriki kwenye Shughuli ya Ujenzi wa Vyumba 10 vya

i

Kome, Kata ya Bwasi. Kushoto ni Diwani wa Kata ya Nyegina Mhe Majira
Mchele akifuatiwa na Mwenyekiti wa Halmashauri, Mhe Charles Magoma.
Hii ilikuwa tarehe 20/2/2017

3.1.2 MICHANGO YA MBUNGE KWENYE UJENZI WA
VYUMBA VYA MADARASA
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo ametoa
MICHANGO YAKE BINAFSI kwenye Ujenzi wa Madarasa kwa
kutumia njia mbili (2):

(i) Kugawa Saruji na Mabati moja kwa moja kwenye Shule za

Msingi na Sekondari
(i) Kwenda kwenye Shule za Msingi na Sekondari kupiga
Harambee

Kwa upande wa Ugawaji wa Vifaa vya Ujenzi moja kwa moja
mashuleni, Mbunge wa Jimbo amegawa Jumla ya Mifuko 5,884 ya
Saruji kwa ajili ya Ujenzi wa zaidi ya Vyumba 196 vya Madarasa na
Ofisi za Walimu katika Shule za Msingi na Sekondari kwa Kata zote

11



Michango ya Mbunge wa Jimbo kupitia HARAMBEE anazozipiga
Vijijini imeainishwa kwenye Kiambatanisho Namba | kilichopo
Ukurasa wa 89 — 110.

‘_--I i . o
: G _‘?k —
f

Usambazaji wa Mifuko 5,84 S/a Saruji i'I'i'Sl'otoIewa Jimboni na
Mbunge wa Jimbo kwenye Shule za Msingi na Sekondari. Picha
inaonesha Viongozi wa Kata ya Kabegi wakikabidhiwa Mifuko ya
Saruji
Shughuli ya Ujenzi wa Vyumba vya Madarasa ilikwenda sambamba
na Uezekaji wa Vyumba vya Madarasa. Mbunge wa Jimbo la

yapatayo 3,220 ili kuezeka zaidi ya Maboma 59 ya Vyumba vya

Madarasa na Ofisi za Walimu katika Shule za Msingi na Sekondari.

12



Shughuli ya Uezekaji wa Vyumba Vinne (4) vya Madarasa katika
Shule ya Msingi Etaro baada ya kupokea jumla ya Mabati 144
kutoka kwenye Fedha za Mfuko wa Jimbo. Picha inaonesha Mafundi
wakiwa katika hatua za mwisho za ukamilishaji wa kazi hiyo.

3.1.3 MICHANGO YA FEDHA ZA SERIKALI

Wadau wengine wa Maendeleo, Serikali inaendelea kutoa michango
mikubwa ya Fedha kupitia Bajeti zake za kila Mwaka. Shule zote za
Msingi za Serikali 111 na Sekondari zote 18 za Serikali zinapokea
fedha na huduma nyingine za Serikali kila mwaka. Vilevile,
na yenyewe inatoa fedha na huduma nyingine kwenye Shule zote za
Serikali za Msingi na Sekondari zilizopo ndani ya Jimbo la Musoma
Halmashaauri yetu inapatikana kwenye Ofisi za Mkuu wa Wilaya na
Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri.

13



Majengo ya Shule ya Msingi Kurukerege yaliofadhiliwa kwa
ushirika wa Fedha za Serikali, za Mbunge wa Jimbo, na

Nyegina.

3.1.4 MICHANGO YA MFUKO WA JIMBO
Fedha za Mfuko wa Jimbo ni fedha zinazotolewa na Serikali kwa

matumizi ya miradi na shughuli za Maendeleo kwenye Majimbo
yote ya Uchaguzi nchini. Mwenyekiti wa Mfuko huu ni Mbunge wa

Jimbo la Uchaguzi.

Katika Awamu ya Kwanza ya Fedha za Mfuko wa Jimbo, Mbunge

kwa kushirikiana na Kamati ya Mfuko huo na Wananchi kwa pamoja
walitenga kiasi cha Shilingi 27,500,000/= za Mfuko huo ili

kukarabati Shule 2 za Msingi kama ifuatavyo:

14



» Ukarabati wa Vyumba 3 vya Madarasa ya Shule ya Msingi

20,000,000/=

» Ukarabati wa Vyumba 2 vya Madarasa na Ofisi Shule ya

Majengo ya Vyumba vya Madarasa katika Shule Mpya ya Sekondari
ya Kata ya Busambara inayojengwa kwa Michango ya Fedha za
Wananchi (+ NGUVUKAZI), Mbunge wa Jimbo, Mfuko wa Jimbo,
Halmashauri na TAMISEMI (Wizara)

MICHANGO vyote hiyo ILIYOAINISHWA hapo juu imewezesha

Madarasa; Vyumba 350 vikiwa kwenye Shule za Msingi na 100
kwenye Shule za Sekondari. Haya ni MAFANIKIO makubwa ya

kujivunia.

15



Orodha hapo chini inaonesha Shule za Sekondari Mpya
zinazojengwa na zinazotarajiwa kujengwa:-

(i) Dan Mapigano Memorial Secondary School, Kata ya Bugoji
(i) Busambara, Kata ya Busambara
(ili) Nyasaungu, Kata ya Ifulifu
(iv) Kigera, Kata ya Nyakatende
(v) Nyegina, Kata ya Nyegina
(vi) Ifulifu, Kata ya Ifulifu
(vii) Seka, Kata ya Nyamrandirira
(viii)Nyang’oma, Kata ya Mugango
(ix) Busamba, Kata ya Etaro
3 g —
e

Vyumba vya Madarasa ya Shule ya Sekondari ya Kata ya Bugoji
(Dan Mapigano Memorial Secondary School) ambayo Mbunge wa
Jimbo Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo aliweka Jiwe la Msingi
tarehe 22 April, 2019. Michango ya ujenzi wake ni kama ile ya
Sekondari ya Kata ya Busambara hapo juu

16



3.1.5 UJENZI WA SHULE SHIKIZI
Kutokana na msongamano wa Wanafunzi kwenye Vyumba vya

Madarasa ya Shule za Msingi, umbali mrefu wa Wanafunzi

kujenga Shule Shikizi ambazo hapo baadae zitapanuliwa na kuwa
Shule za Msingi kamili zenye Darasa la Awali hadi la Saba (Awali —
VID).

wanajenga Shule Shikizi ambazo hadi sasa zinafikia 10 na nyingine
zimekamilika zipo tayari kupokea Wanafunzi. Shule hizo ni:

(i) Buraga Mwaloni, Kjiji cha Buraga, Kata ya Bukumi
(i) Mwikoko, Kijiji cha Chitare, Kata ya Makojo

(ilf) Gomora, Kijiji cha Musanja, Kata ya Musanja

(iv) Egenge, Kijiji cha Busamba, Kata ya Etaro

(v) Kihunda, Kijiji cha Kamguruki, Kata ya Nyakatende
(vi) Binyago, Kijiji cha Kabegi, Kata ya Ifulifu

17



3.1.6 MICHANGO YA MASHIRIKA YASIYO YA
KISERIKALI (NGOs)
Serikali inashirikiana na Mashirika yasiyokuwa ya Kiserikali

ambayo yanapata fedha kutoka nchi za nje zinazoshirikiana na nchi
yetu kwenye nyanja mbalimbali za Uchumi na Maendeleo.
Mashirika hayo ni: PCI, EQUIP, EP4R na BMZ

3.1.6.1 PROJECT CONCERN INTERNATIONAL (PCI)
Hili ni Shirika la Kimataifa la Maendeleo ya Jamii (PCI, Project

Concern International). Shirika hili linajishughulisha na utoaji wa
Mafunzo ya Kilimo kwa Wananchi walio katika Vikundi ndani ya
mazao ya chakula kama vile mahindi, viazi lishe, mpunga, mtama,
mihogo na mazao ya biashara likiwemo zao jipya la Alizeti kwa
kutumia mbegu walizopewa na Mbunge wao wa Jimbo. Shughuli
nyingine zinazofanywa na PCI ni ujenzi wa Vyoo vya Wanafunzi,
Matenki ya kuvuna maji ya Mvua na utoaji wa vitabu kwa Shule za
Msingi Jimboni.

Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanaendelea kushirikiana
na Shirika la PCI ambalo moja ya malengo yake makuu ni kutoa
chakula mashuleni kupitia Vikundi vya Wakulima hali ambayo

Inaongeza hamasa kwa Wanafunzi kuhudhuria masomo na hatimae

18



kufanya utoro shuleni upungue sana na Wanafunzi kuwa na hamasa

kubwa ya kupata Elimu.

Kikundi cha Nguvukazi ambacho ni Miongoni mwa Vikundi
vilivyoanzishwa na Shirika la PCI Kijijini Buanga kikiwa na mavuno
ya mahindi kutoka shambani mwao

3.1.6.2 EDUCATION QUALITY IMPROVEMENT
PROGRAMME (EQUIP)

EQUIP (The Education Quality Improvement Programme) ni
Mpango unaohusika na uboreshaji wa Miundombinu ya Elimu kwa
kuchangia ujenzi wa Vyumba vya Madarasa, Ofisi za Walimu,
Matundu ya Vyoo vya Wanafunzi na Walimu pamoja na ujenzi wa
Matenki ya kuvunia maji ya mvua kwa Shule za Msingi na Shule

na Wafadhili wa EQUIP kufanikisha ujenzi wa Vyumba vya
Madarasa. Vilevile, Wananchi wanajitolea kusomba mawe, kokoto,
mchanga na maji (NGUVUKAZI) ili kupunguza gharama za ujenzi

19



pamoja, wanaishukuru sana Serikali yetu kwa jitihada kubwa
inazozifanya kwa kuwaunga mkono kwenye Miradi ya EQUIP na
Miradi mingine ya Elimu Jimboni mwao.

3.1.6.3 EDUCATION PROGRAMME FOR RESULTS (EP4R)
Education Programme For Results (EP4R) ni Mpango wa Kulipa

Kulingana na Matokea unaolenga kuboresha kiwango cha Elimu kwa
Shule za Sekondari nchini kote chini ya Wizara ya Elimu, Sayansi na
Wilaya ya Musoma pia limenufaika na Mpango huu kwa kujenga
Vyumba vya Madarasa kwa Shule za Sekondari. Katika kuunga

mkono jitihada za Serikali na kupunguza gharama za ujenzi,

20



Wananchi wanajitolea kusomba mawe, kokoto, mchanga na maji
(NGUVUKAZI).

a i1 fadlae®
= a1

Jengo la Vyumba Vitatu vya Madarasa vilivyojengwa kwa Fedha za
Mradi wa Lipa Kutokana na Matokeo (EP4R) katika Shule ya
Sekondari Mkirira, Kata ya Nyegina

3.1.6.4 BMZ
Mradi wa BMZ (The Federal Ministry of Economic Development

and Cooperation) wa Ujerumani unahusika na ugawaji wa Vifaa vya
Elimu kwa Wanafunzi wenye Ulemavu katika Kata 10 zilizo kwenye
Bugwema, Bukima, Bukumi, Bwasi, Kiriba, Makojo, Murangi,

Nyambono, Nyamurandirira na Suguti.

Vifaa vinavyotolewa na Mradi huu ni madaftari, kalamu, mabegi ya

kubebea vifaa vya Shule, fimbo nyeupe kwa wenye ulemavu wa

21



macho, baiskeli za watu wenye ulemavu, miwani, miguu bandia na
vifaa vingine wezeshi vikiwemo vifaa vya kusaidia usikivu mzuri.
BMZ wanahusika pia na uundaji wa Vikundi vya watu wenye
ulemavu kwa ajili ya kuwafadhili katika Miradi ya uzalishajii.
Miongoni mwa Vikundi hivyo ni: ERUSULI SHIVYAWATA
GROUP (Kata ya Kiriba), JIBIDISHE (Suguti), USHIRIKA
(Bukumi), MTAZAMO (Murangi) na UPENDO (Bugwema)

BMZ kuhakikisha Mradi huu unaendelea kuwasaidia na
kuwawezesha ki-uchumi watu wenye ulemavu na kuwaomba Wadau
wengine waendelee kuwasaidia na kuwawezesha watu wenye

ulemavu Jimboni.

Makabidhiano ya Vifaa vya Elimu kutoka BMZ kwenye Kata ya

Nyamrandirira

22



3.1.7 UGAWAJI WA MADAWATI KWENYE SHULE ZA
MSINGI
Kwa kipindi cha Miaka Mitatu na Nusu, Mbunge wa Jimbo la

Madawati 8,000 aliyoyatengeneza kwa kutumia Kikosi cha SUMA -

JKT Mwanza. Madawati hayo aliyagawa kwenye Shule za Msingi

Muhongo (wa pili kushoto) akipeana mkono na mmoja wa
Wanafunzi katika Shule ya Msingi Rukuba iliyopo Kisiwani Rukuba
ikiwa ni ishara ya Uzinduzi wa zoezi la Ugawaji wa Madawati 8,000

Jimboni humo

23



3.1.8 UGAWAJI WA VITABU VYA SAYANSI NA
KIINGEREZA
Ili kuwajengea Wanafunzi uwezo wa kujisomea, kuchambua mambo

mbalimbali na kujiamini katika elimu waipatayo, Mbunge wa Jimbo
vitabu vya Sayansi na Kiingereza kutoka Marekani na Uingereza.
Hadi sasa Jumla ya Kontena 5 zenye vitabu vyenye thamani ya Dola
za Kimarekani Milioni 2.5 vimeletwa na kugawiwa bure kwenye
Shule zote za Msingi na Sekondari Jimboni. Vilevile, Shule za
Binafsi za Sekondari na Msingi zimeomba na kugawiwa bure vitabu

vya Mbunge wa Jimbo.

3.1.8.1 MGAO AWAMU YA KWANZA

Vitabu viligawiwa katika Viwanja vya Shule ya Sekondari Mkirira
tarene 22/01/2016 ambapo Shule 10 za Msingi zilizofanya vibaya
katika Mitihani ya kuhitimu Darasa la VIl zilipewa upendeleo wa
kugawiwa vitabu vingi zaidi. Aidha, kila Shule hiyo ilipata Box 10
na kila box ilikuwa na vitabu kati ya 20 na 30. Shule za Sekondari 20

zilipata Box 20 na kila box ilikuwa na vitabu kati ya 15 na 20.
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Muhongo (wa pili kushoto) akiwa katika Viwanja vya Shule ya
Sekondari Mkirira akikabidhi vitabu vya Sayansi na Kiingereza kwa
Shule zote za Sekondari Jimboni na kwa Shule za Msingi 10
zilizopata matokeo mabaya ya Mitihani ya Darasa la Saba

3.1.8.2 MGAO AWAMU YA PILI
Zoezi la ugawaji wa vitabu kwa Shule zote za Msingi na Sekondari

awamu hii lilifanyika tarehe 07/05/2016 katika Viwanja vya Shule

Shule 111 za Msingi zilikabidhiwa Box 10 kwa kila Shule, wakati
Shule 20 za Sekondari kila moja ilikabidhiwa Box 15.
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi
Muhongo (kulia) akikabidhi Vitabu vya Sayansi na Kiingereza kwa
Shule zote za Sekondari na Msingi za Jimboni katika Viwanja vya

Shule ya Msingi Kwibara, Kata ya Mugango

3.1.8.3 MGAO AWAMU YA TATU
Mgao wa awamu hii ulifanyika tarehe 20/09/2016 na ulihusisha

Wabunge wote wa Mkoa wa Mara ambapo Mbunge wa Jimbo la
vitabu Wabunge wote wa Mkoa wa Mara na wa kutoka Vyama vyote
vya Siasa. Zoezi hilo lilifanyika katika Viwanja vya Shule ya Msingi
Mkendo, Musoma Mjini. Jumla ya Vitabu 25,000 vya Masomo ya
Sayansi na Kiingereza viligawiwa. Vilevile, Viongozi Wastaafu

wanne (4) nao walipewa vitabu katika mgao huu.
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Profesa Sospeter Mwijarubi Muhongo (CCM) wa pili kushoto mara
baada ya kukabidhiwa Vitabu vya Shule za Msingi na Sekondari kwa

3.1.8.4 MGAO AWAMU YA NNE
Mgao huu ulihusisha Shule zilizo na Maktaba. Hii ikiwa ni mbinu ya

kuhamasisha Shule zisizo na Maktaba zishawishike na zianze ujezi
wa Maktaba zao. Mgao huu ulifanyika katika Viwanja vya Shule ya
Msingi Etaro ambapo Jumla ya Shule 23 za Msingi zilikabidhiwa
Box 230 na Shule 6 za Sekondari zilikabidhiwa Box 126.

Maktaba Mpya ya Kituo Cha Elimu cha Kanisa Katoliki Nyegina
nayo ilipewa bure vitabu vya Mbunge wa Jimbo. Kituo hiki
kinachojulikana kama, “Madaraka Nyerere Library and Community
Resource Centre”, kinashirikiana na Ofisi ya Mbunge kwa shughuli

nyingi za maendeleo Jimboni.
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini Prof Sospeter Mwijarubi
Muhongo (kushoto) akiwa na Wanafunzi wa Shule ya Msingi Etaro
huku akisoma Orodha ya Shule za Sekondari na Msingi zenye
Maktaba zitakazokabidhiwa vitabu vya Sayansi na Kiingereza

Muhongo (kushoto) akizindua Jengo la Maktaba katika Shule ya
Msingi Rukuba (Kisiwani). Maktaba hii ilijazwa Vitabu vya Sayansi

Wageni watakaotembelea Kisiwa cha Rukuba
3.2 SEKTA YA AFYA

Afya nzuri na imara ni muhimu sana kwa utendaji wa kazi uliokuwa
na tija. Kwa hiyo, upatikanaji wa Huduma za Afya zilizo karibu na
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utendaji kazi mzuri wenye kuimarisha Uchumi na Ustawi wa Jamii
zetu. Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo
anaendelea kuwashawishi Wananchi waendelee kutekeleza Ilani ya

vinavyotoa Huduma ambavyo ni: (i) Murangi na (ii) Mugango.
Kituo kipya cha Afya cha Kata ya Nyambono kinaendelea kujengwa.
Katika kuboresha na kuimarisha Miundombinu ya Vituo hivi,
Mbunge wa Jimbo kwa kushirikiana na Serikali, Wananchi pamoja
na Wadau wa Maendeleo amefanya mambo yafuatayo:

3.2.2 KITUO CHA AFYA MURANGI

Mbunge wa Jimbo amechangia Jumla ya Mifuko 400 ya Saruji,
Mabati 50 kwa ajili ya ukamilishaji wa Jengo la Mama na Mtoto.
Katika Jitihada hizo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa
kushirikiana na Wadau mbalimbali ikiwemo Serikali ya Japan
iliyochangia Jumla ya fedha za Kitanzania Shilingi Milioni 170,
wamefanikiwa kupanua Kituo hiki. Fedha kutoka Serikali ya Japan

zilitumika kujenga nyumba moja kubwa kwa ajili ya wafanyakazi
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wawili (two in one), kichomea taka, shimo la kutupa kondo la nyuma
na choo cha wagonjwa chenye matundu manne (4). Vile vile,
Serikali ya Japan ilitoa Gari la Wagonjwa (Ambulance) ya kisasa.
Ubalozi wa Australia nchini ulitoa vifaa tiba, magodoro na baiskeli
za kubebea wagonjwa. Misaada yote hii inatokana na uelewano

mzuri wa Mbunge wa Jimbo na Wafadhili wa ki-Mataifa.

Sehemu ya Chumba cha kutolea Huduma ya Upasuaji katika Kituo
cha Afya Murangi baada ya kufanyiwa maboresho makubwa na ya
kisasa
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Balozi wa Japan nchini Tanzanla Mhe Masaharu Yoshlda (kulia) na
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Musoma, Ndugu Flora Rajabu
Yongolo, wakisaini Hati za Makubaliano ya Msaada wa Shilingi Milioni
170 uliotolewa na Serikali ya Japan Hii iIikuwa tarehe 10 March 2016,

Sospeter Mwijarubi Muhongo (kushoto) baada ya kupokea Vifaa
Tiba kwa ajili ya Kituo cha Afya Murangi
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3.2.3 KITUO CHA AFYA MUGANGO
Mbunge wa Jimbo Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo amechangia

Jumla ya Mifuko 400 ya Saruji kwa ajili ya ujenzi wa upanuaji wa
Zahanati ya Mugango kuwa Kituo cha Afya. Serikali ilichangia
Shilingi Milioni 400 kwa ajili ya ujenzi huu. NGUVUKAZI za
Wananchi wa Kata ya Mugango zimetoa mchango mkubwa sana

kuharakisha na kukamilisha ujenzi huu.

- e
4

Moja ya tuo cha Afya cha Kata ya Mugango

3.24 KITUO CHA AFYA NYAMBONO
Kituo hiki kinajengwa kwa michango ya Wazaliwa wa Kata ya

Nyambono, Wananchi na Mbunge wa Jimbo. Mbunge wa Jimbo
amechangia Mifuko 100 ya Saruji na Nondo 8 kwa ajili ya
ukamilishaji wa Boma la Jengo la OPD. Michango zaidi bado

inahitajika.
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Hatua ya Awali ya Ujenzi wa Kituo cha Afya cha Kata ya Nyambono

3.2.5 ZAHANATI ZA SERIKALI

1. Zahanati ya Bugoiji, Kijiji cha Bugoji, Kata ya Bugoji

2. Bugunda, Kijijini Bugunda, Kata ya Bwasi

3. Bukima, Kijijini Bukima, Kata ya Bukima

7. Etaro, Kijijini Etaro, Kata ya Etaro
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10.
11.
12.
13.
14,
15.
16.
17,
18.
19.
20.
21,
22,
23.
24,
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Mbunge wa Jimbo na Wadau wengine wa Maendeleo

3.2.6.1 MICHANGO MINGINE YA MBUNGE WA JIMBO
Katika kuboresha Zahanati zilizotajwa hapo juu, Mbunge wa Jimbo
amechangia MICHANGO mbalimbali ambayo ni pamoja na:

(1)
(i)
(iii)

Mifuko 50 ya Saruji kwa ajili ya ujenzi wa Nyumba ya
Mganga (two in one) katika Zahanati ya Kurugee

Mifuko 100 ya Saruji kwa ajili ya ujenzi wa Wadi ya
Mama na Mtoto, Zahanati ya Bukima

Mifuko 50 ya Saruji kwa ajili ya ukamilishaji wa Zahanati
Mpya ya Kigera Etuma

(iv) Vifaa vya ujenzi (sink, nondo, wavu na mabomba) kwa

(V)

ajili ya choo cha Zahanati ya Masinono
Kugharamia samani (viti, meza na kulipa Shilingi
250,000/= kwa ajili ya Fundi wa kutengeneza samani) za
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Etuma
(vii) Kukabidhi Darubini 1 katika Zahanati ya Kisiwani Rukuba

Darubini 2 hizi zimeombwa na Mbunge wa Jimbo kutoka kwa Mdau

(kulia) akikabidhi Darubini
kwa Muuguzi wa Zahanati ya Kisiwa cha Rukuba, Ndugu Jovin Mafuru
(kushoto)

3.2.7 ZAHANATI BINAFSI
(i) Bwasi SDA, Kijijini Bwasi, Kata ya Bwasi
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3.2.8 ZAHANATI MPYA ZINAZOJENGWA NA WANAVI1J1JI

Baadhi ya Zahanati hizi (k.m Chirorwe, Maneke) tayari zimepokea
michango ya fedha za Serikali.

(i
(i)
(iii)
(iv)
(V)
(vi)
(vii)
(viii)
(1x)
(x)
(xi)
(xii)
(xiii)

N

Ili kuharakisha ujenzi wa Zahanati mpya 13 zinazojengwa Jimboni,
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo tayari
amechangia MICHANGO mbalimbali ikiwa ni pamoja na Saruji kati
ya Mifuko 50 na 350 kwa kila Zahanati zote zinazojengwa kasoro
mbili (2) tu ambazo bado zipo hatua za awali za matayarisho.
Mbunge wa Jimbo pia amechangia Nondo 40 katika Zahanati ya
Nyasaungu.
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Profesa Sospeter Mwijarubi Muhongo wakiwa kwenye Harambee ya
uezekaji wa Zahanati ya Kurwaki

Ujenzi wa Zahanati yao

3.2.9 UJENZI WA HOSPITALI YA WILAYA
Wananchi na Viongozi wa ngazi mbalimbali akiwemo Mbunge wa
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Uongozi wa Rais Dkt John Joseph Pombe Magufuli kwa kutoa
Shilingi bilioni 1.5 kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya Wilaya

3.2.10 MATIBABU KUTOKA KWA MADAKTARI BINGWA
WA CHINA
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo ametumia
uhusiano wake mzuri na Wataalamu wa China na Serikali yao
kuwaomba Madaktari Bingwa wa China kutoa bure huduma za
tano kama ifuatavyo:

* Kituo cha Afya Murangi, Marchi 6-7, 2016,

¢ Zahanati ya Mugango, Juni 25-26, 2016,

++ Zahanati ya Nyakatende, Julai 22-23, 2016,
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+» Zahanati ya Nyambono, Mei 7-8, 2017,
¢+ Zahanati ya Kwikuba, Mei 9-10, 2017.

Prof Muhongo akiwatambulish ada'ktarl Bingwa ktoka nchini China
waliowasili Jimboni kwa ajili ya kutoa huduma za matibabu katika
Zahanati ya Mugango. Hii ilikuwa tarehe 25-26/06/2016

40



3.2.11 MAGARI YA KUBEBEA WAGONJWA
(AMBULANCES)
Kwa kipindi cha Miaka Mitatu na Nusu, Mbunge wa Jimbo, Prof

Sospeter Mwijarubi Muhongo ameleta jumla ya Magari Matano (5)
ya Wagonjwa na kuyagawa katika Kituo cha Afya Murangi na
Kurugee (Kata ya Bukumi), Mugango (Kata ya Mugango) na
Nyakatende (Kata ya Ifulifu)

Mwijarubi Muhongo, tarehe 10 Machi, 2016

41



Gari la Wagénjwa lililokabidhiwa na Mbmnge wa Jimbo Prof
Sospeter Mwijarubi Muhongo katika Zahanati ya Mugango ambayo
imepanuliwa na kuwa Kituo cha Afya

Muhongo (kulia) akikabidhi Nyaraka za Gari la Wagonjwa kwa
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma, Ndugu Flora Yongolo
katika Zahanati ya Nyakatende iliyopo Kata ya Ifulifu
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akikabidhi Gari la Wagonjwa katika Zahanati ya Masinono, Kata ya
Bugwema. Kulia ni Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano
Anney akifuatiwa na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya
Musoma, Ndugu Flora Yongolo

ZananaT! | PRCHCRY
: - YA S
R, ' KURUGEE &

Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi
Muhongo (wa kwanza kulia) akifuatiwa na Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Musoma, Ndugu Flora Yongolo na Mkuu wa Wilaya
ya Musoma, Dkt. Vicent Naano Anney (wa pili kushoto)
wakiwakabidhi Gari la Wagonjwa la Zahanati ya Kurugee, Kata ya
Bukumi
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3.2.12 MICHANGO YA MASHIRIKA YA UMMA
Moja ya Mashirika ambayo yamekuwa vyakitoa michango yao

imechangia vitanda vitano na magodoro katika Kituo cha Afya
Mugango.

Rajab Yongoro, Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney, Meneja wa
Benki ya NMB Tawi la Musoma, Ndugu Sebastian Kayaga pamoja na Meneja wa
Miradi na Uwajibikaji kwa Jamii wa Benki ya NMB, Bi Lilian Kisamba

4 HUDUMA ZA KIUCHUMI

4.1 SEKTA YA KILIMO, UVUVI NA UFUGAJI
Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa

kushirikiana na Serikali kupitia Halmashauri ya Wilaya ya Musoma
ameendelea kuishirikisha Jamii katika kushiriki shughuli za
uzalishaji hususani kupitia Kilimo, Uvuvi na Ufugaji ili kuimarisha
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Kipato cha kaya na cha mtu mmoja mmoja, kutoa AJIRA kwa

4.1.1 KILIMO

Jimbo la Musoma Vijijini lina takribani Kaya 52,830, kati ya hizo
Kaya zinazotegemea kilimo ni 42,264 ambayo ni sawa na Asilimia
80 ya Kaya zote. Kaya nyingine 10,566 ambayo ni sawa na Asilimia
20 zinajihusisha na shughuli nyingine za kiuchumi. Kwa hiyo, Sekta
ya Kilimo ndiyo uti wa mgongo wa uchumi kwa wakazi wa Musoma
yakiwemo:
(i) Mazao ya chakula: mihogo, mtama, mahindi, mpunga,
viazi vitamu, matunda na mbogamboga
(i) Mazao ya biashara: pamba, alizeti, mpunga, mahindi,
mihogo, matunda na mbogamboga

4.1.2 KILIMO CHA UMWAGILIAJI

Sehemu ya Fedha za Mfuko wa Jimbo ya Mwaka 2015/2016,
ilitumika kununua Vifaa vya Kilimo cha Umwagiliaji ambavyo
viligawiwa bure kwenye VIKUNDI 15 vya Wakulima, wengi wao
wakiwa Vijana. Pampu 15, mipira yake, na mbegu viligawiwa.
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi
Muhongo (kulia) akikabidhi Pampu 15, mipira yake na mbegu kwa
Vikundi 15 vya Wakulima wa Kilimo cha Umwagiliaji.

Bwasi baada ya kuvuna matikiti maji shambani mwao. Hiki ni moja
kati Vikundi 15 vilivyopokea Pampu zilizonunuliwa kwa Fedha za
Mfuko wa Jimbo

4.1.3 MRADI WA BONDE LA BUGWEMA
Mradi mkubwa wa Kilimo cha Umwagiliaji wa Bonde la Bugwema,

ulionzishwa na Baba wa Taifa, Hayati Mwalimu J. K. Nyerere,
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unafufuliwa. Kilimo cha umwagiliaji kwenye Bonde la Bugwema
lenye ukubwa wa Ekari 5,075 utakuwa wa ushirika kati ya

(TADB).

Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania itajenga miundombinu ya
umwagiliaji kwa ajili ya Wananchi kufanya kilimo cha umwagiliaji
ndani ya Bonde la Bugwema. Mazao yatakayozalishwa kwenye
Bonde hili ni: mpunga, mahindi, vitunguu, dengu, alizeti na pamba.
Aidha TADB itatoa vifaa vya Kilimo kwa Wakulima kwa
Makubaliano ya Mkataba baina ya pande zote. Utaratibu wa
kurejesha  Mikopo utahakikisha unawanufaisha Wakulima
watakaokuwa ndani ya Mradi huu. Pembejeo zitakazotolewa na
TADB ni zana za kisasa za kilimo, mbegu na mbolea. Masoko na
huduma nyingine pale zitakapokuwa zinahitajika, navyo vitatolewa
na TADB.

4.1.4 KILIMO CHA ALIZETI
Licha ya zao la PAMBA kuwa zao la kibiashara kwa miaka mingi

Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo,
amewashawishi Wakulima Jimboni kuanza kulima zao jipya la

ALIZETI badala ya kutegemea zao la aina moja tu la Pamba.
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ALIZETI ni zao ambalo linastawi vizuri kwenye maeneo mengi
Jimboni. Mbunge wa Jimbo, Profesa Sospeter Mwijarubi Muhongo,
kwa misimu mitatu mfululizo amegawa bure mbegu za ALIZETI

kwenye Kata zote 21 kama ifuatavyo:..

» Msimu wa 2016/2017: Kg 4,682 (Tani 4.68)

» Msimu wa 2017/2018: Kg 4,974 (Tani 4.97)

» Msimu wa 2018/2019: Kg 1,243 (Tani 1.24)
Jumla ya Mchango wa Mbunge wa Jimbo = Kg 9,656 sawa na Tani
9.66

\ 4
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Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi
Muhongo (wa pili kulia) akiwa na Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr
Vincent Naano Anney (kushoto) wakati wa uzinduzi wa ugawaji wa

Mbegu za ALIZETI Jimboni
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Mbunge wa Jimbo, anatoa shukrani nyingi kwa Serikali kupitia
Wizara ya Kilimo ambayo ilitoa Jumla ya Tani 10 za mbegu za
ALIZETI kwa Msimu wa 2018/2019

Kata ya Bukumi

4.1.4.1 MITAMBO YA KUKAMUA MBEGU ZA ALIZETI
Ili kuboresha kilimo cha ALIZETI na kukifanya kuwa na mvuto kwa

Wakulima, Kampuni 2 za Watu Binafsi zimefunga Mitambo ya
kukamua mbegu za ALIZETI ili kuongeza thamani kwenye
mnyororo mzima wa kilimo cha ALIZETI kwenye Jimbo la Musoma
Saragana. Aidha, Soko la ALIZETI linapatikana kwa uhakika ndani

ya Mkoa wa Mara zikiwemo Wilaya za Musoma, Butiama na Bunda.
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4.1.5 KILIMO CHA MIHOGO
Mbali ya zao la mihogo kuwa la chakula kikuu Jimboni, Wakulima

wameitikia wito wa kupanua na kuboresha uzalishaji wa mihogo
kwa matumizi ya chakula na biashara. Mbunge wa Jimbo la Musoma
bure Magunia 796 ya mbegu ya mihogo aina ya Mkombozi. Kila
gunia lilikuwa na pingili 1,000 na zimegawiwa bure mara mbili:

» Mwaka 2016/2017: Gunia 446

» Mwaka 2017/2018: Gunia 350
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Wananchi wa Kata ya Nyegina wakikabidhiwa mbegu za mihogo

kwa ajili ya kulima na kuzalisha mbegu zaidi kwa matumizi ya eneo
hilo.

ya Murangi.

4.1.6 KILIMO CHA MTAMA
Katika kukabiliana na tatizo la upungufu wa chakula Jimboni,

Wananchi kushiriki katika uboreshaji wa kilimo cha mtama ili
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kukabiliana na majira ya mvua zisizotabirika. Mbunge wa Jimbo
alipokea maombi ya Wananchi ya kusaidiwa mbegu za mtama.
Mbunge wa Jimbo alilipokea ombi hilo na kulitekeleza kikamilifu,
misimu miwili kama ifuatavyo:

> Februari 2017: Kg 900 (Tani 0.9)

» Agosti 2018: Kg 6,800 (Tani 6.8)

= :!"_)"‘_7 :

Mbunge wa Jimbo la Mom;a Vijijini, Prof Sospeter Mwijarubi
Muhongo (aliyevaa flana nyeupe - katikati) akipeana mkono na
mmoja wa Wakulima baada ya kukabidhi mbegu za mtama kwa

Muhongo kupitia vikao mbalimbali vya Wananchi na Wataalamu wa

kilimo wamepanga kupunguza utumiaji wa jembe la mkono.
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Taratibu hizo ziinafanyika chini ya usimamizi wa Wataalamu wa
» TREKTA - Vyama vya Msingi vya Ushirika (AMCOS),
Vikundi vya Wakulima na Wakulima binafsi wanashawishiwa
waombe Mikopo ya Matrekta. Ofisi ya Kilimo ya Halmashauri
inatoa ushauri kwa Wakopaji wa Matrekta.
“* PLAU - Wakulima Vijijini wanashawishiwa waunde Vikundi
majembe (PLAU) ya kukokotwa na ng'ombe yatafutwe na
kutolewa kwa mkopo. Mbunge wa Jimbo ndiye anayesimamia

zoezi la upatikanaji wa PLAU zitakazohitajika.

4.2 UVUVI

Mbunge wa Jimbo, kwa kushirikiana na Mkuu wa Wilaya ya
Musoma na Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Musoma
wameendelea kuwashirikisha Wananchi kwenye Uvuvi Bora

unaozingatia Sheria, Kanuni na Miongozo ya Serikali.

Mbunge wa Jimbo ameshiriki vikao kadhaa vilivyohusisha Wizara
ya Mifugo na Uvuvi vilivyokuwa vikihusisha Wavuvi wanaotoka
maeneo ya Ziwa Viktoria ili kujadili masuala mbalimbali yahusuyo

Sekta ya Uvuvi. Pia, Mbunge wa Jimbo amefikisha Serikalini
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maombi ya Boti ya Doria ambayo ikipatikana itaboresha usalama wa

4.3 UFUGAJI

Serikali kupitia Halmashauri ya Wilaya ya Musoma imeboresha
Sekta ya Ufugaji kwa kutoa Elimu kwa Wafugaji wa Jimbo la
Katika Halmashauri ya Musoma, Serikali imetoa madawa kwa ajili
ya majosho manane (8) na kugawanywa katika majosho manne (4)
ya Saragana, Bugwema, Mugango na Bugoji. Mbunge wa Jimbo,
Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo tayari amefikisha maombi
mengine Serikalini ya kuongeza majosho na upatikanaji wa madawa
ili kukidhi mabhitaji ya Wafugaji na mifugo yao. Pia, Wananchi
wamehamasishwa kuchanja mbwa na paka ili kuepuka magonjwa ya
mapele ya ngozi, homa ya mapafu na kimeta.

5. MIRADI YA MAJI, UMEME NA BARABARA

Mbunge wa Jimbo ameendelea kuiomba Serikali kutekeleza Miradi
ya Maji, Umeme na Barabara ndani ya Jimbo lao. Serikali imezidi
kupiga hatua kubwa kufikisha huduma hizi kwa Wananchi huko

5.1 MIRADI YA MAJI

5.1.1 MIRADI YA MAJI KWA MWAKA WA FEDHA
2018/2019

(i) MRADI WA BULINGA - BUSUNGU

Bukima na Kwikerege umegawanywa kwenye makundi mawili (2
Lots) ili kuharakisha utekelezaji wake kama ifuatavyo:
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Kundi | (Lot I)

Kata ya Bulinga. Mradi huu unatekelezwa na Mkandarasi MEDES
COMPANY Ltd na gharama yake ni Tsh. 1,812,675,036 (Tsh 1.81
bilioni). Mradi huu ulizinduliwa kwenye Mbio za Mwenge za
mwaka huu (2019)

Mabomba yanayoandaliwa kwa ajili ya usambazaji wa maji wa
Mradi wa Bulinga - Busungu unaotekelezwa katika Kata ya Bulinga

Kundi 11 (Lot 11)

vitatu (3) unaendelea kwa kasi ya kuridhisha. Mradi wa Busungu —
Bukima - Kwikerege: unagharimu Shilingi 1, 022, 531, 876 (Tsh
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1.02 bilioni), unatekelezwa na Mkandarasi EDM NETWORK LTD
JV FAU CONSTRUCTION LTD.

Moja ya Vituo 18 vya kuchotea Maji vikiendelea kujengwa katika
Mradi wa Maji wa Bulinga - Busungu unaotekelezwa katika Kata ya
Bulinga

(i) MRADI WA WANYERE
Suguti, Kusenyi, Wanyere na Chirorwe. Utekelezaji wa Mradi huu
unaendelea.

(i) MRADI WA MAKOJO - CHITARE

(iv) UPANUZI WA MRADI WA BUKUMI - BURAGA
KUELEKEA BUSEKELA
Baada ya kukamilika kwa Mradi wa Maji wa Bukumi — Buraga
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vitatu ambavyo ni: Bukumi, Buraga na Busekela, vyote vya Kata ya
Bukumi.

(v) MRADI WA BADEA (MUGANGO - KIABAKARI -
BUTIAMA)
Mradi huu wa Bomba la Maji safi na salama la kutoka Ziwa Viktoria

Mugango na Tegeruka vitakuwa vya kwanza kusambaziwa maji
kutoka kwenye Bomba hili. Huu ni Mradi mkubwa na muhimu
wenye thamani ya Shilingi bilioni sabini (Tsh 70 bilioni au US$
30.69 million).

(vi) MRADI WA MUWASA

Maji yanayozalishwa na MUWASA kutoka Ziwa Viktoria kwa ajili
ya Mji wa Musoma ni mengi mno na matumizi yake kwa sasa ni
takribani 50% ya maji yanayozalishwa. Kwa hiyo, Serikali imeamua

Vijiji vya Jimbo la Musoma Vijijini na Jimbo la Butiama

Ifulifu vitasambaziwa maji hayo na tayari Mradi unatekelezwa.

(vii) MRADI WA MAZIWA MAKUU

karibu na Ziwa Viktoria, vimo kwenye Mradi huu. Usanifu

umekamilika na Serikali inajipanga ianze utekelezaji wake.
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5.1.2 MIRADI YA MAJI AMBAYO USANIFU
UMEKAMILIKA

() MRADI WA MIKUYU

Chumwi, Mikuyu, Mabui Merafuru, Nyambono, Saragana,
Kanderema, Bugoji na Kaburabura.

(i) MRADI WA BUGWEMA

Muhoji na Kinyang'erere, vyote vya Kata ya Bugwema.

Miradi hii miwili ambayo usanifu wake umekamilika (Mradi wa
Mikuyu na Mradi wa Bugwema), imewasilishwa Serikalini na
Mbunge wa Jimbo anafuatilia upatikanaji wa fedha za utekelezaji
wake.

Vilevile, Mbunge wa Jimbo kwa kushirikiana na Halmashauri ya
Wilaya ya Musoma, amewasilisha Serikalini Ombi la Mradi wa
Visima 20.

5.2 MRADI WA KUSAMBAZA UMEME VIJIJINI (REA)

Vitongoji 149 kati ya Vitongoji 374 vimeshapatiwa umeme

Hata hivyo, katika hatua ya utekelezaji wa Mradi wa REA |IlI
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Kakisheri, Nyang’oma, Kurukerege na Kigera Etuma. Waziri wa
Nishati, Mhe Dkt Medard Kalemani alirudia kusisitiza ahadi ya
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5.3 MIRADI YA BARABARA

5.3.1 UJENZI WA BARABARA YA LAMI (TANROADYS)
Muhongo kwa jitihada zake za kushirikiana na Serikali ya Awamu
ya Tano, amekuwa akifuatilia kwa ukaribu sana Mradi huu wa
Barabara ya Lami ya Musoma — Mugango — Makojo - Busekela.
Hivyo, Jimbo la Musoma Vijijini limepiga hatua kubwa sana hasa ile
ya kupata, "No Objection” kutoka Wizarani - yaani Wizara imeridhia
Mradi huo utekelezwe. Mbunge wa Jimbo anafuatilia kila hatua ya
matayarisho na anawasiliana na ngazi zote za Serikali. Ahadi ya Rais
wetu, Mhe Dkt John Pombe Joseph Magufuli ya kujenga barabara
hili la Kilomita 92 kwa kiwango cha lami imeanza kutekelezwa.

5.3.2 MATENGENEZO YA BARABARA (TANROADYS)

Jimbo la Musoma Vijijini lina barabara mbili zinazohudumiwa na
TANROADS ambazo ni Musoma - Mugango - Makojo - Busekela.
Fedha za matengenezo ya kawaida zimeendelea kuwepo kwenye
Bajeti za Serikali za kila Mwaka.

Barabara ya pili ni ile ya Murangi — Bugwema — Manyamanyama
(Bunda) ambayo imeendelea kuhudumiwa na TANROADS kwa
matengenezo ya mara kwa mara. Barabara hii inapitika mwaka
mzima.
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Mbunge wa Jimbo anashirikiana na TANROADS kwa karibu sana
kuhakikisha kwamba barabara kuu hizi za Jimbo zinapata Bajeti
Serikalini kwa matengenezo yake.

5.3.3 BARABARA VIJIJINI (TARURA)

Barabara Vijijini (TARURA) na wanajitahidi kuhakikisha barabara
hizi zinatengenezwa na zinapitika kwa urahisi kwa mwaka mzima.
Matengenezo hayo ni pamoja na ujenzi wa madaraja yaliyoharibika.
Mbunge wa Jimbo anawasiliana na TARURA kwa karibu sana
iIkiwemo ufuatiliaji wa Bajeti yao (TARURA) ndani ya Serikali.

cha Bukima (hawapo pichani) kuhusu ujenzi wa barabara ya lami ya
Musoma — Mugango — Makojo - Busekela
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6. USAFIRI JIMBONI (MAGARI YA MBUNGE)

Ili kurahisisha zoezi la usafirishaji wa vifaa mbalimbali vya ujenzi na
shughuli nyingine za Jimbo, Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter
Mwijarubi Muhongo alinunua MAGARI mawili (2) na kuyakabidhi
Jimboni kwa ajili ya shughuli za Maendeleo ya Jimbo kama
ifuatavyo:

(i) KENTA 1: Kwa ajili ya usombaji wa vifaa mbalimbali vya ujenzi
na kutoa usafiri kwa wenye mabhitaji ndani ya Jimbo la Musoma

Halmashauri nayo wanatumia MAGARI haya kwa uhamisho wa
wafanya kazi wake na kwa shughuli zake za ujenzi na nyinginezo.

Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa ajili ya shughuli za Jimbo.
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Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo kwa ajili ya shughuli za Jimbo.

7. UTUNZAJI WA MAZINGIRA

Katika zoezi zima la kupambana na mabadiliko ya tabianchi,
Muhongo kwa kushirikiana na Mkuu wa Wilaya ya Musoma Dr
Vincent Naano Anney, Mbunge wa Jimbo la Musoma Mjini, Mhe
Vedastus Mathayo na Kikundi cha Wana Nyanja Development
Initiative (NDI), wameanzisha Mradi wa uoteshaji wa miche ya miti

MICHE ya miti zaidi ya Milioni kumi (10).
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Mkuu wa Wilaya ya Musoma, Dr Vincent Naano Anney akishiriki
katika zoezi la upandaji miti katika Shule ya Msingi Bwai
Kumusoma ikiwa ni ishara ya Uhamasishaji wa Wananchi kushiriki
upandaji wa miti katika maeneo mbalimbali ya makazi, mashamba
na maeneo ya Taasisi za Serikali na za Binafsi

8. MICHEZO NA UTAMADUNI

Muhongo ameendelea kushirikiana na Wananchi wa Wilaya ya
Musoma kwenye masuala ya Michezo na Utamaduni.

8.1 KUDUMISHA NA KUKUZA UTAMADUNI
Kwenye mipango ya kudumisha na kukuza utamaduni wetu, Mbunge
wa Jimbo, ameunda Mabaraza ya Wazee katika ngazi ya Kata na
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Mabaraza haya yanajulikana kama, “Baraza la Wazee la Ushauri,
Ushawishi Utamaduni na Maadili” Kazi yake ni kushauri na
Kata zao. Vilevile, yanatoa ushauri kwenye udumishaji  wa
utamaduni wetu wa asili.

Vilevile, Mbunge wa Jimbo ameanzisha mashindano ya KWAYA na
NGOMA za ASILI ya kila mwaka kusheherekea Sikukuu ya
Wakulima ya NANENANE.

Mashindano ya KUPIGA KASIA nayo yapo na yalianzishwa na
Mbunge wa Jimbo. Washindi wa mashindano yote haya wanapewa
zawadi na mtayarishaji wake ambaye ni Mbunge wa Jimbo, Prof
Sospeter Mwijarubi Muhongo.

Muhongo (wa tatu kushoto) akiwa na Viongozi mbalimbali wa
Wilaya wakishuhudia I\/Iashindano ya Kwaya na Ngoma za Asili

65



Kikundi cha Kwaya kutoka Kata ya Bugoji kilishika nafasi ya
kwanza katika Mashindano ya Nanenane yaliyofanyika Agost 8,
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Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Musoma,Mhe Charles
Magoma (kushoto) ambaye pia ni Diwani wa Kata ya Mugango
akikabidhi zawadi kwa Washindi wa kwanza katika Mashindano ya
Kupiga Kasia tarehe 31/12/2016

8.2 MPIRA WA MIGUU

Muhongo ni Mshiriki mzuri katika masuala ya mchezo wa Mpira wa
Miguu ambapo amekuwa akitoa michango mbalimbali ili
kuhakikisha timu zetu zinacheza katika mazingira ya kuridhisha na
kupata ushindi.
Katika eneo hili, Mbunge wa Jimbo amekuwa ni mmoja ya
Wafadhili Wakuu wa Timu ya Biashara United Mara. Baadhi ya
michango aliyotoa kwa Timu hii ni:

 Kulipia kodi ya pango na kununua magodoro, mito na mashuka

kwa wachezaji.
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¢ Kutoa motisha kwa wachezaji na viongozi wote
+ Kununua chakula cha wachezaji na viongozi wao
¢+ Kuchangia usafiri wa wachezaji na viongozi wa Timu

Kwa upande mwingine, Mbunge wa Jimbo amewahi kutoa mipira na

vipaji na hatimaye kuwa na hazina kubwa ya vijana watakaoweza
kuchukuliwa na Timu ya Biashara United na timu nyingine kubwa za
ndani na nje ya nchi.

Wachezaji wa Timu ya Mpira wa Miguu ya Biashara United Mara
ambayo inashiriki Ligi kuu ya Tanzania Bara (TPL), 2018/2019
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9. USHIRIKI KWENYE MASUALA YA KIJAMII

Mbunge wa Jimbo amekuwa mstari wa mbele katika kuguswa na
kushirikiana na Jamii yake hasa katika matatizo mbalimbali kama ya
maafa na misiba. Yafuatayo ni baadhi ya MATUKIO ambayo
Mbunge wa Jimbo ameweza kuwafikia na kuwasaidia Wananchi

zilizokumbwa na adha ya kubomokewa na nyumba na nyingine
kuezuliwa mapaa. Mbunge wa Jimbo alichangia mabati, saruji
na misumari kwa ajili ya kujenga nyumba zilizobomoka.

(i) Kuwapa pole waathirika wa kimbunga Kkatika Kijiji cha
Bukima, Kata ya Bukima na kutoa msaada wa mabati, mbao,
saruji na misumari kwa familia moja ya mama mzee (mjane).

(i) Kuwatembelea waathirika wa mafuriko na kimbunga katika

Bukumi.

(iv) Kuwapa pole waathirika wa mvua iliyoambatana na upepo
mkali katika Kata ya Ifulifu. Alitoa msaada wa chakula kwa
kaya zipatazo 45 ambazo nyumba zao ziliezuliwa na mazao
kuharibika mashambani.

(v) Kutoa msaada wa taa na chaja za simu zinazotumia Mionzi ya

Kiemba.
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(Vi)

(vii)

(viii)

(ix)
(X)
(x1)
(xii)
(xiii)

(xiv)

Kata ya Nyegina na kutoa msaada kwa Mama Mjamzito
aliyeangukiwa na ukuta na kumpatia msaada wa Tsh 200,000/=
kwa ajili ya matibabu.

Wanyere, Murugee na mchango wa Ada kwa Familia zisizo na
uwezo.

Kuwapa pole waathirika wa kimbunga na kutoa msaada wa
gharama za matibabu kwa waathirika wa mbwa mwenye
Kutoa rambirambi katika misiba mbalimbali ya viongozi wa
Chama na Serikali na wananchi wengine.

Kutoa msaada wa gharama za matibabu kwa wagonjwa
mbalimbali wasio na uwezo hasa wazee pale ilipowezekana.
Kutoa msaada wa gharama za kilimo kwa familia zisizo na
uwezo ili kuziongezea uwezo wa kupata chakula.

Kutoa misaada ya usafiri na matengenezo ya vyombo vya
usafiri kwa wazee na familia zenye watu wenye ulemavu.
Kutoa misaada ya kujikimu kwa wazee na familia mbalimbali
Zisizo na uwezo.

Kugharamia ujenzi wa nyumba ya familia ya watu wenye
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Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo (kushoto)
akitoa maelekezo ya kukamilisha ujenzi wa nyumba ya kuishi familia
ya Johnson Nyeura (katikati aliyeshika kinasa sauti)

ya Ifulifu
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mara baada ya kuwapatia chakula cha msaada.

10. KUSHIRIKIANA NA MADHEHEBU YA DINI

Muhongo amekuwa akiungana pamoja na Waumini wa Madhehebu
mbalimbali wakiwemo Waislamu na Wakristu katika kuazimisha
Sikukuu zao zinazotambulika kwa mujibu wa imani zao. Miongoni
mwa Sikukuu hizo ni pamoja na Mfungo wa Mwezi Mtukufu wa
Ramadhan na Sikuku ya Idd EI Fitr (Waislam), Pasaka na Krismasi
(Wakristo)
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Waumini wa Dini ya Kiislam wakishiriki futari ya pamoja katika
Msikiti wa Busekela wakati wa Mfungo wa Mwezi Mtukufu wa
Ramadhan

amekuwa akichangia michango mbalimbali ambayo ni pamoja na:

» Futari ya tambi, sukari, tende na mchele (Mfungo wa
Ramadhan) — Waislam

» Ng’ombe kwenye sikukuu zote za kila mwaka za Idd
(Waislam), Krismasi na Pasaka (\WWakristo)

» Mchele, unga wa ngano, sukari, mafuta, maharage na viungo
mbalimbali katika sikukuu zote za kila mwaka za Eid el Fitr,
Pasaka na Krismasi

73



Muhongo alifanikiwa kuwawezesha Vijana 100 kutoka Jimboni
ambao walipatiwa mafunzo ya kutengeneza chaja za simu na taa
zinazotumia Mionzi ya Jua. Mafunzo kwa vijana hao yalizinduliwa
rasmi tarehe 20/2/2017 Kijijini Nyegina na yaliendeshwa na Dr
Hong Kyu Choi kutoka Korea Kusini kwa kushirikiana na Ofisi ya

walishiriki mafunzo na Vijana 97 walihitimu vizuri mafunzo hayo.
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Vijana wa Jimbo la Musoma Vijijini waliohitimu mafunzo ya
kutengeneza chaja za simu na taa zinazotumia Mionzi ya Jua

wakiwa kwenye picha ya pamoja wakati wa kufunga mafunzo hayo

12. MICHANGO YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA
CHAMA

Muhongo amekuwa karibu sana na shughuli za Chama cha
Mapinduzi (CCM) kuanzia ngazi ya Matawi, Kata, Wilaya, Mkoa na
hata Taifa kwa ujumla. Ukaribu huu unatokana na Mbunge wa Jimbo

kushiriki kwa hali na mali katika kuchangia shughuli mbalimbali za
CHAMA (CCM).
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12.1 SEKRETARIETI YA WILAYA

(1)

(ii)
(iii)

(iv)
(V)
(Vi)

Kununua kompyuta kwa ajili ya Ofisi ya Wilaya. Mbunge wa
Jimbo amepokea ombi la kununua Printer kwa ajili ya Chama
na ombi hilo litatekelezwa hivi karibuni.

Kununua vifaa vya Ofisi ngazi ya Wilaya na Jumuiya zake,
Kata na Matawi.

Kununua Mashine Mbili (2) kwa Gharama ya Shilingi
1,180,000/= za kusajiria Wanachama kwa mfumo mpya wa Ki-
elektroniki ikiwa ni sehemu ya kuboresha na kuimarisha Chama
cha Mapinduzi.

Kununua kadi 1,000 kwa kila Jumuiya (UWT, WAZAZI na
UVCCM).

Kutoa mafuta na posho ya kusafirisha gari la CCM Wilaya ya
Kuchangia posho na mafuta ya gari kwa Wajumbe wa
Sekretarieti ya Wilaya katika ziara zao mbalimbali za kikazi na
zile za Mbunge.

(vii) Kugharamia matengenezo na “service” za gari la Chama la

Wilaya.

(viii)Kuwasaidia Wafanyakazi na viongozi wa Chama kwa shida zao

za binafsi.
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12.2 MICHANGO YA VIKAO VYA CHAMA NA JUMUIYA

ZAKE
(1)

(if)

(iii)

(iv)
(V)

Kutoa chakula kwa Vikao mbalimbali vya Chama, Jumuiya
(Vijana na Wazazi)

Kugharamia nauli kwa Wajumbe wa Vikao vya Jumuiya za
Wazazi (Mkoa), Vijana na UWT (Wilaya)

Kuchangia nauli kwa Wajumbe wote wa Halmashauri Kuu
ya CCM Wilaya kwa Vikao vyote vya Kkikatiba
vinavyofanywa na Chama.

Kusaidia maji ya kunywa Wajumbe wote wa Kongamano la
Wazazi Wilaya lililofanyika kwenye Kata ya Mugango.
Kushiriki Vikao mbalimbali vya Chama na Vikao vingine
kuwakilishwa na Wasaidizi wa Mbunge.
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wakiwa kwenye Kikao cha Halmashauri Kuu ya Wilaya; Aliyesimama ni
Ndugu Joseph Gatty aliyekuwa Katibu wa CCM Wilaya, akisisitiza
Jambo kwa Wajumbe. Kulia ni Mwenyekiti wa CCM Wilaya Ndugu
Nyabukika Bwire Nyabukika

12.3 ZIARA ZA CHAMA NA JUMUIYA ZAKE
(i) Kuchangia mafuta ya Magari (usafiri na mabhitaji mengine)
kwa ajili ya Ziara mbalimbali za Viongozi wa CCM kuanzia
ngazi ya Wilaya, Mkoa na Taifa wanapokuwa Wilayani na
Mkoani.

12.4 CHAGUZI ZA CHAMA NA JUMUIYA ZAKE
(i) Kuchangia mafuta ya Magari (usafiri) katika chaguzi za

Chama ngazi ya Wilaya na Mkoa
(i) Kuchangia nauli kwa Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa
Chipukizi chini ya Jumuiya ya UVCCM kwa ajili ya

Uchaguzi wa Viongozi wao.
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Wajumbe wa Chama Cha Mapinduzi Mkoa wa Mara wakiendelea na
zoezi la kupiga kura katika Uchaguzi wa Chama ngazi ya Mkoa

Mwijarubi Muhongo alichangia Mafuta ya Magari ili kufanikisha
uchaguzi huo na nyingine za Wilaya

12.5. SHEREHE ZA CHAMA NA JUMUIYA ZAKE
(i) Kuchangia Mabati 54 kwa ajili ya Shule ya Msingi Kiriba
wakati wa Maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani
Ikiwa ni uamuzi wa kuunga mkono jitihada za Wanawake.

(i) Kununua Miche ya Miti ili kuungana na Jumuiya ya
WAZAZI katika kuadhimisha Sherehe za Wiki ya Wazazi ki-

ya kampeni ya Utunzaji wa Mazingira.
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(iti) Kushiriki Sherehe za Wiki ya Wazazi ki- Mkoa Kijijini
Maneke. Mbunge wa Jimbo alikuwa Mgeni Rasmi.

(iv) Kugharimia vyakula kwa ajili ya Sherehe za Wiki ya Wazazi

(v) Kugharamia nauli kwa Viongozi na Watendaji wa Mkoa na
Wilaya katika sherehe za Wiki ya Wazazi Mkoa wa Mara.

(vi) Kushawishi akina Mama na Vijana wa CCM kuunda Vikundi
vya uzalishaji kwa ajili ya kupewa Mikopo ili vijitegemee Kki-
uchumi.

Viongozi mbalimbali na Wajumbe wa Jumuiya ya Wazazi Mkoa wa
Mara wakiwa kwenye picha ya pamoja na Mbunge wa Jimbo la

aliyesimama kulia) kwenye Maadhimisho ya Sherehe za Wiki ya
Wazazi ki-Mkoa zilizofanyika tarehe 29/03/2018 Kijijini Maneke,
Kata ya Busambara
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Msaidizi wa Mbunge wa Jimbo la Musoma Vijijini, Ndugu James
Francis (kushoto) akikabidhi jumla ya Mabati 54 kwa Jumuiya ya

ajili ya kuezeka chumba kimoja cha darasa katika Shule ya Msingi
Bwai Kumusoma

13. WAZALIWA WA VIJIJI VYA JIMBO LA MUSOMA
VIJIJINI

Kwa kipindi chote cha Miaka Mitatu na Nusu, Mbunge wa Jimbo la
Musoma  Vijijini,  Prof  Sospeter  Mwijarubi  Muhongo

Uchangiaji wa Miradi ya Maendeleo kwenye maeneo walikozaliwa
kama ifuatavyo:

(i) Ujenzi wa Zahanati

Miongoni mwa Wadau wa Maendeleo na Wazaliwa waliojitokeza na
kushiriki katika ujenzi huu ni wale waliochangia ujenzi wa Zahanati
za MKkirira, Kigera Etuma, Mwiringo na Chimati. Mbunge wa Jimbo
ametoa michango mikubwa kwenye ujenzi wa Zahanati hizi.
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(if) Vituo vya Afya
Kituo cha Afya cha Kata ya Nyambono ni Kituo kinachojengwa kwa
kutumia michango ya Wazaliwa wa Kata ya Nyambono

mchango mkubwa kwenye ujenzi wa Kituo hiki.

(iii) Ujenzi wa Shule za Msingi na Sekondari

Mbunge wa Jimbo kuchangia ujenzi wa Shule za Msingi na
Sekondari. Shule za Sekondari zinazojengwa kwa kutumia michango
ya Wazaliwa hawa ni Dan Mapigano Memorial Secondary School
(Kata ya Bugoji), Busamba Sekondari (Busambara), Sekondari
Mpya ya Nyegina (Nyegina) na Sekondari Mpya ya Kigera
(Nyakatende). Vilevile kuna ujenzi wa Shule za Msingi zikiwemo
Kanyega (Murangi) na Shule ya Msingi Chimati (Makojo). Mbunge
wa Jmbo anachangia ujenzi wa mashule haya.

(iv) Walimu wa Kujitolea

Kwa kuguswa na Jitihada anazozifanya Mbunge wa Jimbo, Prof
wameungana nae kwa kuchangia Mradi wa Walimu wa Kujitolea
katika Sekondari za Kata zao na Kata za Jirani. Posho za Walimu wa
Kujitolea katika Sekondari za Kata ya Bukima, Busambara na Suguti
zimepatikana. Orodha kamili ya wachangiaji hawa wote inapatikana
kwenye Ofisi ya Mbunge wa Jimbo. Mbunge wa Jimbo anachangia
Posho za Walimu wa Kujitolea wa Sekondari 4 kwa miaka miwili
(2019 - 2021).
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(v) Mazingira
Wadau wa Maendeleo kupitia kikundi cha Nyanja Development
Initiative (NDI), wameungana na Wabunge wa Jimbo la Musoma

kuanzisha na kuendeleza Mradi wa kuotesha miche ya miti. Huu ni
Mradi wa miche zaidi ya Milioni 10.

14. KUJADILI NA KUTATHMINI MAENDELEO YA JIMBO

Muhongo amejiwekea utaratibu wa kukutana na Wananchi, Wadau
mbalimbali wa Maendeleo ya Jimbo kila mwisho wa mwaka ili
kujadili na kutathimini shughuli na mwenendo mzima wa Maendeleo

ya Jimbo.

Ili kufanikisha Mkutano huu mkubwa, Mbunge wa Jimbo, amekuwa

akigharamia kila kitu ikiwemo nauli kwa Wajumbe Maalum

Maendeleo ya Jimbo.

Mbali na utaraibu huo aliojiwekea, Mbunge wa Jimbo, ameunda

Mabaraza ya Wazee ya Ushauri, Ushawishi, Utamaduni na Maadili

kushawishi na kushauri mambo yanayohusu shughuli za Maendeleo
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15 HITIMISHO

lina Kaya takribani 52,830. Jimbo hili linatekeleza Ilani ya Uchaguzi
ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 — 2020 kwa
MAFANIKIO MAKUBWA SANA.

MAFANIKIO makubwa haya yanatokana na WANANCHI VIJIJINI
kukubali KUJITOLEA kutekeleza MIRADI ya MAENDELEO
iliyobuniwa na Kkuasisiwa na wao wenyewe wakishirikiana na
SERIKALI yao.

AHADI ZOTE za Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM)
Taifa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe Dkt John
Joseph Pombe Magufuli alizotoa kwa Wananchi wa Jimbo la
Musoma Vijijini ZINATEKELEZWA kwa kasi kubwa ikiwemo ya
ujenzi wa kiwango cha LAMI barabara ya Musoma — Mugango —
Makojo — Busekela. AHADI nyingine za Viongozi wa Chama cha
Mapinduzi (CCM) na Serikali wa ngazi mbalimbali nazo
zinatekelezwa kwa kasi ya kuridhisha.

AHADI zote hizi zinatoka kwenye Andiko la Ilani ya Uchaguzi ya
Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 2015 — 2020. Kwahiyo,
MIRADI ya MAENDELEO ya Jimbo la Musoma Vijijini kwenye
Sekta za ELIMU, AFYA, KILIMO (Ufugaji na Uvuvi),
MAZINGIRA, MICHEZO na UTAMADUNI, imetayarishwa na
kutekelezwa kwa kuzingatia llani ya Uchaguzi ya CCM (2015 -
2020). MIRADI ya USAMBAZAIJI wa UMEME na MAJI Vijijini
nayo ni sehemu ya utekelezaji wa lIlani hii ya CCM. Hivyo ndivyo
ilivyo kwa MIRADI ya USAFIRISHAJI na MAWASILIANO
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Viongozi wa Chama na Serikali wa ngazi zote KUTEKELEZA kwa
MAFANIKIO MAKUBWA llani ya Uchaguzi ya CCM (2015 —
2020). Mbunge huyu wa Jimbo la Musoma Vijijini AMETOA
MICHANGO MINGI na MIKUBWA kwenye MIRADI YOTE ya
Musoma Vijijini. AHADI za Mbunge wa Jimbo zimetekelezwa na
KUVUKA malengo yaliyowekwa hapo awali.

16. SHUKRANI

Muhongo anatoa shukrani nyingi kwa Mwenyekiti wa Chama Cha
Mapinduzi (CCM) Taifa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe Dkt John Pombe Joseph Magufuli, Mwenyekiti wa
CCM na Rais wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Mhe Dkt Ali
Mohamed Shein, Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Bara,
Mhe Philipo Mangula na Katibu Mkuu wa CCM Taifa, Dkt Bashiru
Ally kwa usimamizi wao thabiti wa utekelezaji wa llani ya Uchaguzi
ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya 2015 - 2020.

Mbunge wa Jimbo, kwa niaba ya Wananchi wa Jimbo la Musoma
Muungano wa Tanzania, Mhe Samia Suluhu Hassan, Waziri Mkuu
Mhe Kasim Majaliwa Kasim, Waheshimiwa Mawaziri, Manaibu
Waziri, Makatibu Wakuu na Viongozi wote wa Serikali kwa
ushirikiano mkubwa wanaoendelea kuutoa katika kuunga mkono

Vipaumbele vyao vya Afya, Elimu, Kilimo (na Ufugaji na Uvuvi),
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Mazingira, Michezo na Utamaduni ambavyo vimo kwenye llani ya
Uchaguzi ya CCM 2015 - 2020.

Vilevile, Wananchi wa Jimbo la Musoma Vijijini wanatoa
SHUKRANI nyingi kwa SERIKALI yao inayotekeleza MIRADI ya
upatikanaji wa MAJI na UMEME Vijijini mwao. Miradi ya
Miundombinu ya USAFIRISHAJI na MAWASILIANO nayo

wa llani ya Uchaguzi ya CCM (2015 — 2020).

Mbunge wa Jimbo, Prof Sospeter Mwijarubi Muhongo anamshukuru
sana Mkuu wa Mkoa wa Mara, Mhe Adam Malima na Mkuu wa
Wilaya ya Musoma, Mhe Dr Vincent Naano Anney kwa jitihada na
ushirikiano mzuri wanaoutoa kwenye utekelezaji wa Miradi ya

Shukrani nyingi zinatolewa kwa Uongozi wa Chama Cha Mapinduzi
(CCM) na Jumuiya zake kwa ngazi zote tokea Tawi, Wilaya hadi
Mkoa. Shukrani za kipekee zinatolewa kwa Mlezi wetu ki-chama
(CCM) wa Mkoa, Ndugu Kheri James, Mwenyekiti wa CCM Mkoa
Ndugu Samweli Kiboye, Katibu wa CCM Mkoa wa Mara Ndugu
Shaibu Ngatiche, MNEC Mkoa wa Mara Ndugu Christopher

na Jumuiya zake ngazi ya Wilaya na Mkoa.

Shukrani zinatolewa pia kwa Waheshimiwa Madiwani wa

Halmashauri ya Wilaya ya Musoma wakiongozwa na Mwenyekiti
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wa Halmashauri hiyo Mhe Charles Magoma, kwa kusimamia vizuri
Miradi ya Maendeleo inayotekelezwa kwenye Kata zao. Madiwani
hawa wanatoa ushirikiano mzuri sana kwa Mbunge wa Jimbo na
Wasaidizi wake watatu (Ndugu Fedson Masawa, Hamisa Gamba na

Verediana Mgoma).

Aidha, Mbunge wa Jimbo, anatoa shukrani nyingi kwa Mkurugenzi
Mtendaji wa Halmashauri ya Musoma, Ndugu John Lipesi
Kayombo, Wakuu wote wa ldara za Halmashauri ya Musoma

zao za usimamiaji mzuri wa Miradi ya Maendeleo ya Jimbo la
Musoma Vijijini. Wafanyakazi wote wa Halmashauri yetu
wanapewa shukrani za dhati kwa kutimiza wajibu wao wenye

mafanikio mazuri.

Mbunge wa Jimbo, anawashukuru Ndugu Isack Kambira Mtendaji

Redio”
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Mwijarubi  Muhongo anawashukuru Wadau mbalimbali wa
Maendeleo, kwa kutambua michango yao wanayoendelea kutoa ili
kufanikisha Miradi ya Maendeleo ya Sekta mbalimbali. Wadau hao
ni pamoja na: NMB, PCI, EP4R, EQUIP, BMZ, Madhehebu ya Dini
Jimbo. Serikali za Australia, China, Japan, Korea Kusini, Ujerumani,
Uingereza na Marekani zinatambuliwa kwa Misaada yao kwa Jimbo
letu.

Shukrani za pekee kabisa ziwaendee WANANCHI WOTE wa Jimbo

kwa ushirikiano mkubwa wanaoutoa katika kujitolea kuchangia
shughuli mbalimbali za Maendeleo ndani ya Jimbo letu. Wazee wa
Mabaraza ya Ushauri, Ushawishi, Utamaduni na Maadili ya Kata

kuhimiza kwa MAFANIKIO ya KUJIVUNIA ya utekelezaji wa llani
ya Chama Cha Mapinduzi (2015 — 2020) ndani ya Jimbo la Musoma

vyote 68 na Kata zote 21 kwa zaidi ya mara 3 -5

89



Na| TAREHE MAHALI | SHUGHULI MCHANGO
1| 231122015 | Murangi | Panga Mipango yal o0
Maendeleo ya Jimbo
2 | 22001/2016 | Mkirira | ugawa Vitabu wyal oo
Sayansi na Kiingereza
Kukabidhi  Ambulance .
kubwa Kituo-Murangi Usafiri
4/03/201 M ' _ P CLIRT .
3 | 04/03/2016 urang Kuchangia ukamilishaji | Bati 50 &
wodi ya akina mama Saruji 400
Kuwatambulisha
: . Kuleta
4 | 06/03/2016 Murangi | Madaktari kutoka .
: Madaktari
China
Kuzungumza na
Ekungu wananchi wa Ekungu | 77
Kuzungumza na
5 | 07/03/2016 Seka wananchi wa Kijiji cha| ........
Seka
Kuzungumza na
Kataryo |wananchi wa Kijiji| .......
Kataryo
Kusaini Msaada wa
Milioni 170 uliotolewa
na Serikali ya Japan
6 | 10/03/2016 Murangi | kusaidia Mradi wa Wadau wa
Maendeleo

upanuzi wa Kituo cha
Afya cha Murangi
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Kuhidhinisha M/fedha

7 | 06/05/2016 Suguti ~a mfuko wa Jimbo Usafiri
. . Madawati
s | o B o
o | 07/05/2016 Jawd] Saruji 100
Saragana Kuzindua Tovuti ya|
J Jimbo Kijijini Saragana
MUGANGo Kuwatambulisha
9399 Madaktari Bingwa | 7
25/06/2016 | Kwibara | W93wa Vitabu wya Lo
9 Sayansi na Kiingereza
Kigera | Kusherehekea siku ya
Etuma kuzaliwa kwake Chakula
Kukabidhi  Madawati .
S/M Bukumi Madawati 71
Bukumi _ . Saruji
Kuchangia ujenzi wa .
darasa 1 na Nyumba 1 mifuko 59
y Mabati 100
. Kukabidhi  Madawati .
10 26/06/2016 Kwibara S/IM Kwibara AGB Madawati 97
Kukabidhi  Madawati Maii"rvu"’}ti' r3
Nyasurura S/M Nyasurura mifuko 100
Harambee ujenzi wa .
S/M Nyasurura Mabati 100
Vacingng | Kukabidhi  Gari Ia Vzar(') nl\:\";‘a
1 21/07/2016 wagonjwa - Zahanati Jon
Buraga Kukabidhi Gari la| Garilla
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wagonjwa - Zahanati wagonjwa
Harambee ujenzi wa Saruji
nyumba ya Mganga 2/1 | mifuko 50
Kukabidhi Gari la] Garilla
wagonjwa - Zahanati wagonjwa
M —— -
Hgango Harambee ujenzi wa Saruji
22/07/2016 wadi yfal mama na mtoto mifuko 400
Kukabidhi  Gari  la| Ambulance
12 Nyakatende : :
wagonjwa - Zahanati 1
Madakta_trl Bingwa Kuleta
Nyasurura | Zahanati ya Madaktari
Nyakatende
Mashindano ya kwaya Usafin,
13| 07/08/2016 |  Suguti ya KWl Zawadi &
sherehe za Nanenane
Chakula
Mashindano ya ngoma Usafm_,
sherehe za Nanenane Zawadi,
14 | 08/08/2016 Suguti Chakula
Harambee vyumba vya Saruji
madarasa S/M Suguti mifuko 100
Kugawa vitabu kwa
15| 20/09/2016 | U/ Mkendo |Wabunge wote wa Vitabu
Mara
i : Vitanda &
16| 03/10/2016 | Murangi | uKapidnt - vitandal oL
Hospital ya Murangi
Kuwapa pole Mabati
25/11/2016 Kabegi | waathirika wa| Saruji &
17 : . :
kimbunga Misumali
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Mabati,

Kumpa pole mama .
. . Sarujl,
Bukima |mjane kutokana na| .. :
athari ya kimbunga Misumari &
y J Mbao
.| Kikao cha Tathimini ya| Chakula &
18 23/12/2016 Murangt Maendeleo ya Jimbo Nauli
Kushiriki lbada Kkatika
Kanisa la Menonite
25/12/2016 | Kamguruki | ka0 cha uhamasishaji| o\ 0
19 wa maendeleo
Kushiriki chakula cha
Christmas na wananchi
Kuidhinisha fedha za . ..
20 | 26/12/2016 | Tegeruka Mfuko wa Jimbo Usimamizi
: : Zawadi &
Etaro :22 if:mdano ya kupiga Usafiri wa
21 31/12/2016 Vikundi
Kugawa vitabu kwa .
Etaro S/M shule zenye Maktaba Vitabu
Nvegina Kuzindua mafunzo ya| Gharama za
Y& taa na chaja kwa vijana Mafunzo
29 20/02/2017 Kukagua ujenzi  wa
Kome madarasa S/M KomeB | .......
Kuzungumza na
23 | 24/02/2017 Seka wananchi  (tukio la| ...........
wizi)
15/04/2017 Bugoji Jjenzi - wa madarasa

24

S/M Kanderema “B”
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Muhoii Ujenzi wa madarasa
Mmoo
_— Nondo,
: Harambee ya ujenzi wa
Masinono . Wavu, na
choo cha zahanati :
Masink
. |Kuaga mwili  wa
Chumwi 1\ walimu S/M Chumwi
Mwiringo Kukagua —ujenzi - wa|
vyumba vya madarasa
B. Kukagua ujenzi wa Saruji
25 16/04/2017 Kumusoma | vyumba vya madarasa mifuko 50
Kiriba Chakula _cha Pasaka na Chakula
wananchi
Kuwatambulisha .
Saragana madaktari kutoka china Madaktar
Kuwapa pole
26 07/05/2017 Musanja | waathirika wa| ...
kimbunga
Bulinga Kukagua wenatl
vyumba vya madarasa
. |Kuzindua nyumba vya
27 | 31/08/2017 Murangi Mganga Afya/Murangi |
28 | 13/11/2017 | Nyasurura Kuhidhinisha _M/fedha Usimamizi
za Mfuko wa Jimbo
. Kuwapa pole
Rusoll waathirika wa Mafuriko| 77T
29 19/11/2017 Kuwapa pole
Bukumi | waathirika wa| ...

Kimbunga
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Kuwapa pole | Gharama za
Busekera | waathirika wa| Matibabu
Kimbunga Mzee 1
Kuwapa pole
Kastam waathirika wa Mafuriko| T
Kuwapa pole
Mabui waathirika wal ...
Kimbunga
Sare na
Kuwapa pole Vifaa vva
20/11/2017 | Seka | waathirika wa y
30 Kimbunga Shule
J familia 1
Kuwapa Pole | 50,000/=
Kurukerege | waathirika wa .
. Mjamzito
Kimbunga
Kushiriki  misa vya
Chrismass K. Menonite
25/12/2017 | Nyambono Kushiriki chakula_ cha Chakula
31 pasaka na wananchi
Jiwe la Msingi ujenzi
wa Kituo cha Afya
Bukima Ujenzi  vyumba \{ya ........
madarasa na Zahanati
29/12/2017 Kasoma Ujenzi wa Vyumba vya|
32 madarasa
NVasaunau Ujenzi wa Zahanati na
y J Madarasa | 7
.| Kuidhinisha M/fedha za| Usimamizi,
33 23/01/2018 Murangi Mfuko wa Jimbo Chakula na
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Kukutana na Nauli
wawakilishi wa wazee
kata
Kushiriki  ziara ya
34 | 15/01/2018 Murangi | Waziri mkuu =
Musoma V.
: ... . _..| Samani zote
35| 12/02/2018 | Mwiringo | fouchangia ukamilishaji| o o oma
wa zahanati .
za Fundi
Kushiriki Harambee Saruji
36| 15/02/2018 | Nyasaungu ujenzi wa zahanati mifuko 100
Ruwapa po'e Chakula -
Burungu | waathirika wa .
. Waathirika
Kimbunga
Bukumi Kuitembelea S/IM | Chakula -
Bukumi iliyoezuliwa Waathirika
15/03/2018 Kuwapa pole
37 Busekera |waathirikawa | ...
Kimbunga
Kuwapa pole
waathirika wa
Bugwema | kimbunga na waathirika| Matibabu
wa Mbwa  wenye
Kichaa
Musoma | Kuhudhuria kikao cha
38 | 20/02/2018 M) Baraza la Madiwani |
MKirira Kugawa Mbegu za| Alizetina
21/02/2018 Alizeti na Ufuta Bure Ufuta
39 Tegeruka |Kugawa Mbegu za| Alizetina
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Alizeti na Ufuta Bure Ufuta
. Kugawa Mbegu za| Alizetina
Suguti .
Alizeti na Ufuta Bure Ufuta
Masinono Kugawa Mbegu za| Alizetina
Alizeti na Ufuta Bure Ufuta
BUSUNGU Kugawa Mbegu za| Alizetina
J Alizeti na Ufuta Bure Ufuta
5 lomgukiwa na| Chekula-
Kumusoma yoang Mfiwa
nyumba
Kuwapa pole
20 16/03/2018 | Kurukerege | waathirika wal ...
kimbunga
Kuwapa pole
Mkirira | waathirika wa| .........
kimbunga
Mgeni rasmi Sherehe | Gharama za
a1 29/03/2018 Maneke |za wiki ya Wazazi| Miche na
Mkoa wa Mara Chakula
Kushiriki
ushiriki Ibzilda ya Zawadi -
pasaka  Kanisa la Kwava
01/04/2018 | Masinono | Baptist y
42
Chakula cha Pasaka
] . Chakula
pamoja na wananchi
Nyamrandir | Mazishi ya Mbunge | Gharama za
43 | 28/04/2018 ira Magoti Chinuno Msiba
.| Uzinduzi mabaraza| Nauli kwa
44 | 30/04/2018 | Chumw Wazee wa ushauri Kata | Wajumbe
01/05/2018 Kurwaki | Harambee ya ujenzi wa| Saruji 350
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45 Zahanati ya Kijiji na fundi
Kigera | Harambee ya ujenzi wa Saruji
Etuma | Zahanati ya Kijiji mifuko 50
. Harambee ya ujenzi wa Saruji
46 | 02/05/2018 MKirira ~ahanati mifuko 200
. Harambee vya ujenzi Saruji
Bukima wadi la mama na mtoto | mifuko 100
Harambee ya ujenzi wa Saruji
47| 131062018 | Saragana | o cha Polisi mifuko 100
Nvambono Harambee ujenzi wa Saruji
y Kituo cha Afya mifuko 100
Kujumuika na waumini
Nyakatende wa Kiislamu (1dd) Chakula
Kukagua Eneo/Mradi
48| 15/06/2018 | Kwikuba |\ @ Uenziwa Sekondari
Kujumuika na waumini| Chakula
wa Kiislamu (1dd)
Kujumuika na waumini
Kasoma wa Kiislamu (Idd) Chakula
. Kukagua Mradi wa
Mkirira Ujenzi wa Zahanati |
Kukagua Mradi wa
49 | 16/06/2018 | Nyasaungu Ujenzi wa Zahanati |
. |Kukagua Mradi wa Saruji
Kurwaki Ujenzi wa Zahanati mifuko 100
Halmashaur Kushiriki  kikao na
50 | 10/07/2018 i wataalama na wadau| Ushauri
wa kilimo
51| 11/07/2018 CCM Kushiriki  kikao cha| ..........

98




Wilaya | K/Siasa CCM Wilaya
Kushiriki kikao cha
52 | 12/07/2018 | CCM Mkoa H/Kuu Mkoa | e
Murangi - | Kushiriki  kikao cha| Nauli kwa
53| 13/07/2018 RK H/kuu CCM Wilaya Wajumbe
4| 15/07/2018 Nvegina Uzinduzi wa Shule ya Saruji
yey Msingi Nyegina B mifuko 50
Kikao na  walimu Nauli kwa
55| 16/07/2018 Kwibara |wakuu S/M 112 na .
Wajumbe
MEKS
.| Kushiriki  Kikao cha| Nauli kwa
o6 04/08/2018 | Chumw H/kuu CCM Wilaya Wajumbe
: Kikao cha Maendeleo :
57 | 06/08/2018 Slc\e/lilfw(zij;)ri ya Elimu na Wakuu wa I\VI\?:.IL:::{;/:
Sekondari 20 MEKSs J
Musoma | Kukabidhi SIMTANK
(M) — Mradi wa miche SIMTANK
58 | 08/08/2018 Kukabidhi vitabu
Nyegina | Nyegina SIM & Vitabu
Sekondari
59 | 10/08/2018 Suguti Klkaq. na Wataalamu Nau.ll kwa
wa Kilimo Wajumbe
Kugawa Mbegu Vijiji| Mbegu Kg
Kanderema vyote Kata ya Bugoji 300
.. |Kugawa Mbegu Vijiji
60 | 30/08/2018 Muhoji vya Kata ya Bugwema Kg 400
Nyabaenger | Kugawa Mbegu VI!I]I Kg 300
e vyote Kata ya Musanja
Lyasembe | Kugawa Mbegu Vijiji Kg 200
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vya Kata ya Murangi

Kwikerege vyote Kata ya Rusoli Kg 300
Kugawa Mbegu Vijiji
Butata vyote Kata ya Buukima Kg 300
: Kugawa Mbegu Vijiji
Bujaga vyote Kata ya Bulinga Kg 300
61| 31/08/2018 | Bwasi | fugawa Mbegu Vijili a5,
vyote Kata ya Bwasl
... | Kugawa Mbegu Vijiji
Chimat vyote Kata ya Makojo Kg 300
. Kugawa Mbegu Vijiji
Buira vyote Kata ya Bukumii Kg 400
. Kugawa Mbegu Vijiji
Chirorwe vyote Kata ya Suguti Kg 400
Kugawa Mbegu Vijiji
Nyambono vya Kata ya Nyambono Kg 200
62| 01/08/2018 | Mikuyu | fugawa Mbegu Kaw o5,
ya Nyamrandirira
. Kugawa Mbegu Vijiji
Mwiringo vya Kata ya Busambara Kg 300
. Kugawa Mbegu Vijiji
Kiriba vyote Kata ya Kiriba Kg 300
Kugawa Mbegu Vijiji
Kataryo vya Kata ya Tegeruka Kg 300
; Kugawa Mbegu Vijiji
63 | 02/08/2018 | Nyang’oma vya Kata ya Mugango Kg 300
Kiemba Kugawa Mbegu Vijiji Kg 300

vyote Kata ya Ifulifu
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Kakisheri vya Kata Nyakatende Kg 400
Kugawa Mbegu Vijiji
Kurukerege vyote Kata ya Nyegina Kg 300
Kugawa Mbegu Vijiji
Mmahare vyote Kata ya Etaro Kg 400
. Kushiriki Ziara ya Rais
64 | 04/08/2018 Kisorya Wilayani Bunda | T
Musoma | Kushiriki Ziara ya Rais
65 | 05/08/2018 (M) Wilayani Musoma |
Buanaa Kushiriki Harambee Saruji
J ujenzi wa S/M Mpya mifuko 100
Kushiriki Harambee Saruji
Butata ujenzi wa Zahanati mifuko 50
66 | 09/10/2018 Il We .
Mmahare Kushiriki Harambee Saruji
ujenzi wa Zahanati mifuko 50
Suaut Kukutana na Wasaidizi
J wa Kisheria | 77T
67 | 10/10/2018 Maneke Kikao cha_ Bara}_a}_ la| Usafiri &
wazee ngazi ya Vijiji Chakula
Kushiriki  kikao cha
68 | 11/10/2018 Musoma DCC Musoma | e
Kikao cha Baraza la| Usafiri &
69 12/10/2018 | Nyasurura wazee ngazi ya Kata Chakula
Kushiriki  kikao cha
70| 17/10/2018 Musoma Bodi ya Barabara Mkoa | "
Kukagua ujenzi wa Saruii
71| 14/12/2018 Chitare | shule shikizi ya . J
mifuko 50

Mwikoko
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: Kukagua Miradi na
Makojo I
Kuongea na wananchi
... | Kukagua ujenzi wa Saruji
Chimat Zahanati mifuko 50
Busungu Kukagua ujenzi wa §aruji
madarasa mifuko 50
Ujenzi wa Madarasa na .
Bulinga | Maabara Bulinga Sec _Sarup
mifuko 50
Bujaga Kukagua Ujenzi wa _Saruji
Madarasa Kurugongo B | mifuko 50
Kuzungumza na
Kiriba |wananchi na kukagua| ......
Miradi
B. Kuongea na Wananchi
Kumusoma | | 7
Kukagua ujenzi wa
B madarasa S/IM | Mabati 52
Kwitu.ruru Chanyaury
72 | 15/12/2018 Kukagua ujenzi wa
zahanati |
Mwiringo Kukagua —ujenzi  wa
madarasa
Kukagua ujenzi wa
Kwikuba |sekondari ya| Mabati 96
Busambara
Maneke Kukagug uenzi - waj
Zahanati
73| 17/12/2018 Maneke |Kikao cha Wataalam Nauli
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wa Kilimo cha Muhogo

Musoma Kikao cha K.Siasa
74 | 18/12/2018 CCM Wilaya Musoma|  ......
(M)
(V)
Kikao cha H.Kuu ya Nauli kwa
75| 19/12/2018 Murangi |CCM Wilaya Musoma .
Wajumbe
V
Kukagua ujenzi wa
Masinono | madarasa S/M | Mabati 151
Masinono
Muhoji Kukagua ujenzi _wa ______
madarasa na zahanati
76 | 20/12/2018 NVasaunau Kukagua ujenzi wa
y Ml zahanati |
Kiemba Kukagua ujenzi wa|
Madarasa
. | Kukagua ujenzi wa Saruji
K . .
abeg shule shikizi Binyago mifuko 50
. | Kukagua ujenzi wa Saruji
Bukumi zahanati Burungu mifuko 50
77| 21/12/2018 Kukagua ujenzi wa
Busekera | Maabara Mtiro| Mabati 55

Sekondari
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Kukagua Ujenzi wa
Madarasa S/IM| Mabati 40
Buesekera
: Kukagua Ujenzi wa :
Buira Madarasa S/M Buira Mabati 54
Kukagua ujenzi wa
Madarasa S/M Buraga |
Buraga
Ujenzi wa shule shikizi Saruji
Buraga Mwaloni mifuko 50
: Kuzungumza na
Kwikerege Wananchi |
. Ujenzi wa madarasa .
Rusoli S/M Rusoli A&B Mabati 50
Buanaa Kukagua ujenzi wa Saruji
J Shule mpya Buanga mifuko 50
Kaburabura Kuzungu_mza bl
wananchi
. Kukagua ujenzi wa Saruji
Bugoji . . .
Sekondari ya Bugoji mifuko 175
78 | 22/12/2018
Saragana Kuzungumza na
J Wananchi | 7
Nyambono Kukagua - ujenzi  wa Nondo 18

Kituo cha Afya
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Harambee uezekaji wa

Mabati

Kurwaki Zahanati Bando 144
Nvana’oma Kukagua ujenzi wa
yand KituochaAfya | 777
Kwibara Ukamilishaji wa Saruji
Maabara Mugango Sek | mifuko 50
MKirira ;l:gi%ltjia wenzt el
79| 24/12/2018
Kukagua ujenzi wa
Nyegina |madarasa S/M Nyegina|  ......
B
Kukagua ujenzi wa
madarasa S/IM| Mabati 65
Kurukerege | Bukwaya
Ujenzi wa Zahanati
Kurukerege @~ | 77
Bukima Ujenzi wa Maabara Saruji
Parokia ya Bukima mifuko 50
80 | 25/12/2018
.| Sikukuu ya Chrismas
Bukumi kanisa la RC Bukumi Chakula
81| 31122018 | DO |Chakula cha Pamojal .
Kwitururu | cha kufunga mwaka
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82

04/01/2019

Musoma
(M)

Kushiriki Kikao cha
Halmashauri Kuu Mkoa

83

05/01/2019

Mikuyu

Kukagua ujenzi wa
Madarasa S/M Mikuyu

Mabati 54

Chumwi

Kukagua ujenzi wa
vyumba vya Madarasa

Seka

Kukagua ujenzi wa
Madarasa
Nyamurandirira

Kukagua ujenzi wa
Madarasa S/M Seka B

Saruji
mifuko 50

Kasoma

Kutembelea Shule ya
Kasoma Sekondari

Kukagua ujenzi wa
madarasa Kasoma S/M

Harambee ujenzi wa
madarasa S/M Rwanga

Mabati 150

Saruji
mifuko 50

K. Etuma

Kukagua ujenzi wa

Mabati 90
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Madarasa S/M Kigera

Kakisheri Ujenzi wa Zahanati
Ujenzi wa Madarasa
S/M Nyakatende
Ujenzi wa Madarasa Saruji
Nyakatende Nyakatende Sekondari | mifuko 50
Ujenzi wa Madarasa :
Nyakatende Sekondari Mabati 58
Bwasi Ujenzi wa Madarasa Saruji
S/M Bwasi B mifuko 10
Ukamilishaji wa .
Maabara Nyanja Saruji
: mifuko 50
Kuezekz;l< Mna:daéasa SIM Mabati 72
84 | 06/01/2018 ome
Buaunda Ujenzi wa Madarasa
J S/M Bulinga A&B
Saruji
: Ujenzi wa Madarasa | mifuko 100
Bukima S/M Bukima Sekondari
Mabati 58
Kastam Ujenzi wa Madarasa

Saruji
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S/M Mkapa mifuko 50
. Ujenzi wa Madarasa
Mabul Mabui Sekondari
. Ujenzi wa Shule mpya Saruji
Musanja Gomola mifuko 50
85 | 07/01/2019 Nyabaenger | Ujenzi wa Madarasa Mabati 108
e S/M Nyabaengere
L vasembe Ujenzi wa Madarasa
y S/M Murangi
Murangi Ujenzi wa Madarasa Saruji
J Murangi Sekondari mifuko 50
Ujenzi wa Madarasa Saruji
S/M Murugee mifuko 50
Ujenzi wa Madarasa Saruji
Wanyere S/M Wanyere A mifuko 25
Mabati 50
Ujenzi wa Madarasa _
86 | 08/01/2019 S/M Wanyere B Saruji
mifuko 25
Chirorwe Kukagua UJen.ZI wa
Zahanati
Mabati 54
KUSEnVi Ujenzi wa Madarasa _
y S/M Kusenyi A Sarujl

mifuko 20
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Suauti Ujenzi wa Madarasa Saruji
J S/M Suguti A mifuko 50
Ujenzi wa Madarasa Saruji
S/M Suguti B mifuko 50
Ujenzi wa Madarasa :
Kataryo SIM Kataryo Mabati 54
. Ujenzi wa Madarasa .
Mayani Tegeruka Sekondari Mabati 54
87 | 09/01/2019 | Tegeruka Jjenzi wa Mgdarasa Mabati 54
S/M Nyaminya
Busamba Ujenzi wa Madarasa Saruji
S/M Egenge mifuko 50
Ujenzi wa Madarasa .
Etaro S/M Etaro Mabati 144
Ujenzi wa Maktaba :
88 | 11/01/2019 Rukuba S/M Rukuba Mabati 57
Uzinduzi wa Maktaba | Kibao cha
S/M Rukuba Uzinduzi
89 | 21/04/2019 Rukuba
Kushiriki Chakula cha Chakula
Mchana cha Pasaka
: - Kibao na
90 | 22/04/2019 | Bugoji | “rwelaMsingiDan o

Mapigano Sekondari

Kibao Jiwe
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la Msingi

01 | 31/05/2019 | Musomay | fUshirikiMbioza | Ng'ombe

Mwenge (Mboga)

Kukagua Mradi wa Saruii

92 | 31/05/2019 | Kakisheri | Ujenzi wa Zahanati ya . J
mifuko 50

Kakisheri

Prof Dr.rer.nat. Sospeter M\Muhongo (MP)
(Officier, Ordre Palmes Academiques)
FGSAf, FAAS, MASSAf, FASI, FASSAf, FTAAS, FGIGE,
FTWAS, HonRFCAGS, HonFGSA, HonFGS, CGeol, EurGeol

Masahihisho yamefanywa tarehe 20/12/2019
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